Chatbox

Các bạn vui lòng dùng từ ngữ lịch sự và có văn hóa,sử dụng Tiếng Việt có dấu chuẩn. Chúc các bạn vui vẻ!
16/04/2011 07:04 # 1
tranghuynh
Cấp độ: 1 - Kỹ năng: 1

Kinh nghiệm: 4/10 (40%)
Kĩ năng: 4/10 (40%)
Ngày gia nhập: 11/11/2010
Bài gởi: 4
Được cảm ơn: 4
Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


 Em có nghe mấy bạn nói năm nay trường mình nâng yêu cầu đối với học lực giỏi lên 3,4 em muốn biết điều này có đúng không?
Theo như thông tin mà em đọc được trên diễn đàn thì Bộ Giáo Dục vẫn giữ ở mức 3.2. Em không biết Bộ có thay đổi không?
Chúc Anh (Chị) cuối tuần vui vẻ!!!



 
Các thành viên đã Thank tranghuynh vì Bài viết có ích:
16/04/2011 20:04 # 2
nvc_gialai
Cấp độ: 1 - Kỹ năng: 1

Kinh nghiệm: 0/10 (0%)
Kĩ năng: 1/10 (10%)
Ngày gia nhập: 23/08/2010
Bài gởi: 0
Được cảm ơn: 1
Phản hồi: Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


 Câu hỏi được nhiều người quan tâm thế mà sao không ai trả lời thế nhỉ???



 
22/04/2011 11:04 # 3
NgốcXinh
Cấp độ: 2 - Kỹ năng: 2

Kinh nghiệm: 11/20 (55%)
Kĩ năng: 15/20 (75%)
Ngày gia nhập: 08/09/2010
Bài gởi: 21
Được cảm ơn: 25
Phản hồi: Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


Em mới nghe giải đáp từ thầy trưởng khoa QTKD thì 3.2 là được công nhận giỏi roài. Nhưng sao vào đây thấy phòng đạo tạo lại trả lời theo quy định của Bộ là 3.34 .... Tại đây

Mong thầy cô giải đáp cho sinh viên năm cuối rõ về điều kiện tốt nghiệp năm 2011
Thanks all ^^


 Ngốc Đáng Yêu ... Ngốc Dễ Thương ...


 
22/04/2011 13:04 # 4
tanphuong85
Cấp độ: 37 - Kỹ năng: 38

Kinh nghiệm: 142/370 (38%)
Kĩ năng: 93/380 (24%)
Ngày gia nhập: 19/01/2010
Bài gởi: 6802
Được cảm ơn: 7123
Phản hồi: Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


Trích:
Em mới nghe giải đáp từ thầy trưởng khoa QTKD thì 3.2 là được công nhận giỏi roài. Nhưng sao vào đây thấy phòng đạo tạo lại trả lời theo quy định của Bộ là 3.34 .... Tại đây

Mong thầy cô giải đáp cho sinh viên năm cuối rõ về điều kiện tốt nghiệp năm 2011
Thanks all ^^
 Em chú ý Comment thứ 7 của nickname phongdaotao nhé

Phản hồi: Hỏi Về Điều Kiện Để Tốt Nghiệp Bằng Giỏi

Thang điểm trên trường dùng  xếp loại học lực theo từng năm học của sinh viên để xét học bổng tại trường. Còn khi tốt nghiệp, trường sẽ theo tiêu chuẩn thang điểm của bộ đưa ra để xếp loại tốt nghiệp cho sinh viên. Xét theo tiêu chuẩn của bộ thì như thế sẽ có lợi cho sinh viên.

Và đây là quy chế:


Quy chế 

Đào tạo đại học và cao đẳng hệ chính quy theo hệ thống tín chỉ

(Ban hành kèm theo Quyết định số 43/2007/QĐ-BGDĐT

ngày 15 tháng 8 năm 2007 của Bộ trư­ởng Bộ Giáo dục và Đào tạo)

 


        Điều 28. Cấp bằng tốt nghiệp, bảo lư­u kết quả học tập, chuyển ch­ương trình đào tạo  và chuyển loại hình đào tạo           

          1. Bằng tốt nghiệp đại học, cao đẳng đ­ược cấp theo ngành đào tạo chính (đơn ngành hoặc song ngành). Hạng tốt nghiệp đ­ược xác định theo điểm trung bình chung tích lũy của toàn khoá học, nh­ư sau:

 a) Loại xuất sắc:      Điểm trung bình chung tích lũy từ 3,60 đến 4,00;
 b) Loại giỏi:             Điểm trung bình chung tích lũy từ 3,20 đến 3,59;
 c) Loại khá:             Điểm trung bình chung tích lũy từ 2,50 đến 3,19;
 d) Loại trung bình:  Điểm trung bình chung tích lũy từ 2,00 đến 2,49.





 
Các thành viên đã Thank tanphuong85 vì Bài viết có ích:
25/04/2011 08:04 # 5
tanphuong85
Cấp độ: 37 - Kỹ năng: 38

Kinh nghiệm: 142/370 (38%)
Kĩ năng: 93/380 (24%)
Ngày gia nhập: 19/01/2010
Bài gởi: 6802
Được cảm ơn: 7123
Phản hồi: Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


Xem thêm tại đây forum.duytan.edu.vn/sites/index.aspx (Quy định: Bổ sung các nội dung trong công tác quản lý đào tạo, áp dụng từ HK1 năm học 2010-2011 )
Phần 6:Điểm quy đổi và xếp loại tốt nghiệp






 
Các thành viên đã Thank tanphuong85 vì Bài viết có ích:
23/06/2011 07:06 # 6
mrking
Cấp độ: 3 - Kỹ năng: 3

Kinh nghiệm: 5/30 (17%)
Kĩ năng: 9/30 (30%)
Ngày gia nhập: 15/02/2011
Bài gởi: 35
Được cảm ơn: 39
Phản hồi: Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


Hạng tốt nghiệp được xác định theo điểm trung bình chung tích lũy của toàn khóa học và được xếp hạng như sau:
Loại xuất sấc: Điểm TB chung tích lũy từ 3.68 đến 4.00
Loại giỏi: Điểm TB chung tích lũy từ 3.34 đến 3.67
Loại khá:Điểm TB chung tích lũy từ 2.68 đến 3.33
Loại TB: Điểm TB chung tích lũy từ 2.00 đến 2.67


Sống làm Fan Mu - Chết làm Quỷ

 
23/06/2011 07:06 # 7
tanphuong85
Cấp độ: 37 - Kỹ năng: 38

Kinh nghiệm: 142/370 (38%)
Kĩ năng: 93/380 (24%)
Ngày gia nhập: 19/01/2010
Bài gởi: 6802
Được cảm ơn: 7123
Phản hồi: Quy định điều kiện tốt nghiệp năm 2011 có thay đổi ?


Trích:
Hạng tốt nghiệp được xác định theo điểm trung bình chung tích lũy của toàn khóa học và được xếp hạng như sau:
Loại xuất sấc: Điểm TB chung tích lũy từ 3.68 đến 4.00
Loại giỏi: Điểm TB chung tích lũy từ 3.34 đến 3.67
Loại khá:Điểm TB chung tích lũy từ 2.68 đến 3.33
Loại TB: Điểm TB chung tích lũy từ 2.00 đến 2.67
 Cái này chỉ dùng để xét học bổng từng năm. Còn xếp loại tốt nghiệp thì căn cứ vào quy định ở trên, vẫn tính theo thang điểm của Bộ



 
Copyright© Đại học Duy Tân 2010 - 2021