Chatbox

Các bạn vui lòng dùng từ ngữ lịch sự và có văn hóa,sử dụng Tiếng Việt có dấu chuẩn. Chúc các bạn vui vẻ!
26/03/2011 10:03 # 1
ductjen
Cấp độ: 3 - Kỹ năng: 2

Kinh nghiệm: 29/30 (97%)
Kĩ năng: 1/20 (5%)
Ngày gia nhập: 24/08/2010
Bài gởi: 59
Được cảm ơn: 11
Xin hỏi vè quy định chuyển từ trường khác đến duy tân


Hiện bạn em muốn năm được chuyển sang hoc ở duy tân, em nhớ trường mình có cho phép về điều này.
Ai có thể cho em biết rõ về quy định này không ?
Và có thể chuyển từ trường cao đẳng lạc việt - ngành ngân hàng sang duy tân mình được ko ?


ductjen.net -- My Blog

 
26/03/2011 11:03 # 2
Gaubuon
Cấp độ: 3 - Kỹ năng: 2

Kinh nghiệm: 16/30 (53%)
Kĩ năng: 2/20 (10%)
Ngày gia nhập: 24/04/2010
Bài gởi: 46
Được cảm ơn: 12
Phản hồi: Xin hỏi vè quy định chuyển từ trường khác đến duy tân


sao bạn không trực tiếp đến trường hỏi thay vì phải chờ đợi?????


""--(**gaubuon**)--""

 
26/03/2011 16:03 # 3
tanphuong85
Cấp độ: 37 - Kỹ năng: 38

Kinh nghiệm: 142/370 (38%)
Kĩ năng: 93/380 (24%)
Ngày gia nhập: 19/01/2010
Bài gởi: 6802
Được cảm ơn: 7123
Phản hồi: Xin hỏi vè quy định chuyển từ trường khác đến duy tân


Theo quy chế 43:

Điều 18. Chuyển trường

            1. Sinh viên được xét chuyển trường nếu có các điều kiện sau đây:           

   a) Trong thời gian học tập, nếu gia đình chuyển nơi cư trú hoặc sinh viên có hoàn cảnh khó khăn, cần thiết phải chuyển đến trường gần nơi cư trú của gia đình để thuận lợi trong học tập;           

   b) Xin chuyển đến trường có cùng ngành hoặc thuộc cùng nhóm ngành với ngành đào tạo mà sinh viên đang học;           

   c) Được sự đồng ý của Hiệu trưởng trường xin chuyển đi và trường xin chuyển đến;           

   d) Không thuộc một trong các trường hợp không được phép chuyển trường quy định tại khoản 2 Điều này.           

2. Sinh viên không được phép chuyển trường trong các trường hợp sau:

   a) Sinh viên đã tham dự kỳ thi tuyển sinh theo đề thi chung, nhưng không trúng tuyển vào trường hoặc có kết quả thi thấp hơn điểm trúng tuyển của trường xin chuyển đến;

   b) Sinh viên thuộc diện nằm ngoài vùng tuyển quy định của trường xin chuyển đến;

   c) Sinh viên năm thứ nhất và năm cuối khóa;

   d) Sinh viên đang trong thời gian bị kỷ luật từ cảnh cáo trở lên.

3. Thủ tục chuyển trường:

   a) Sinh viên xin chuyển trường phải làm hồ sơ xin chuyển trường theo quy định của nhà trường;

   b) Hiệu trưởng trường có sinh viên xin chuyển đến quyết định tiếp nhận hoặc không tiếp nhận; quyết định việc học tập tiếp tục của sinh viên, công nhận các học phần mà sinh viên chuyển đến được chuyển đổi kết quả và số học phần phải học bổ sung, trên cơ sở so sánh chương trình ở trường sinh viên xin chuyển đi và trường xin chuyển đến.

Bạn vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng đào tạo, Phòng 206, cơ sở 209 Phan Thanh để được giải đáp cụ thể nhé. Có thể liên hệ qua số máy: 05113.650403 xin số 120.



 
Các thành viên đã Thank tanphuong85 vì Bài viết có ích:
Copyright© Đại học Duy Tân 2010 - 2021